.
Cập nhật lúc 10:22, Thứ Ba, 09/07/2013 (GMT+7)

Tiêu chuẩn để đạt danh hiệu "Lao động tiên tiến" ?

(BVPL) - Anh Nguyễn Phan Bính (Hà Nội) hỏi: Hiện nay, tôi đang làm công tác giảng dạy ở một trường đại học tại Hà Nội. Xin hỏi, tôi phải đáp ứng những tiêu chuẩn gì để đạt danh hiệu “Lao động tiên tiến” ?
 

TIN LIÊN QUAN


Trả lời:

 

Theo quy định tại điểm b, khoản 2, Điều 10, Thông tư số 12/2012/TT-B GDĐT ngày 3/4/2012 của Bộ Giáo dục và Đào tạo về Hướng dẫn công tác thi đua, khen thưởng trong ngành Giáo dục thì tiêu chuẩn danh hiệu “Lao động tiên tiến” đối với giảng viên giảng dạy ở các cơ sở giáo dục đại học như sau: “Tích cực tham gia các phong trào thi đua; thực hiện đủ khối lượng, nội dung kiến thức của môn học theo quy định hiện hành, giảng dạy theo đúng lịch trình của khoa, trường; bài giảng đảm bảo tính chính xác, cập nhật được những thông tin, thành tựu khoa học mới, rèn luyện được kỹ năng phẩm chất nghề nghiệp cho sinh viên; hướng dẫn sinh viên hoàn thành đúng thời hạn tiểu luận, bài tập lớn, khóa luận, đồ án, luận văn tốt nghiệp”. Danh hiệu “Lao động tiên tiến” được xét tặng hàng năm.
 

BBT
 

,
.
Ý kiến bạn đọc
.
.
.
.